Chia sẻ những vần thơ, câu chuyện, cách phát triển ngôn ngữ của trẻ một cách toàn diện
5 bài viết
0 lượt cảm ơn

Trẻ em nên học ngữ pháp tiếng anh như thế nào

21/06/2016 14:35:31 | Lượt xem: 276 | Bình Luận: 0

Trong quá trình mới bắt đầu hoc tieng anh thì trẻ em nên tập trung vào kĩ năng nghe và nói để hình thành khả năng ngôn ngữ tuy nhiên ở giai đoạn tiếp theo trẻ cần được học ngữ pháp để có thể cân bằng và phát triển toàn diện khả năng tiếng anh sau này.

Trẻ mấy tuổi cần được học ngữ pháp tiếng anh

Lứa tuổi thích hợp nhất để học ngữ pháp tiếng anh ở trẻ em là từ 8-10 tuổi, trước đó các em có thể học nghe nói một cách tự nhiên với tiếng anh để làm quen và tiếp xúc với tiếng anh tuy nhiên sau đó cần phải học ngữ pháp để cân bằng các kĩ năng tiếng anh và tránh được những lỗi sai căn bản khó sửa chữa về ngữ pháp sau này

Tại sao trẻ em cần được học ngữ pháp

Bỏ qua ngữ pháp tiếng anh chính là phần thiếu sót với việc học tiếng anh trẻ em, giáo viên và phụ huynh học sinh thường cho các em học tiếng anh giao tiếp mà gần như quên đi hoàn toàn việc học ngữ pháp dẫn tới trẻ học lệch các kĩ năng. Khi bắt đầu lên cấp 2, cấp 3 các em không thể bắt kịp những kiến thức ngữ pháp dẫn tới ảnh hường lâu dài tới việc học ngoại ngữ của các em

Việc quá tập trung vào tiếng anh giao tiếp mà bỏ qua hoặc quên đi ngữ pháp không chỉ diễn ra ở Việt Nam mà đây là tình trạng phổ biến trong việc học tiếng anh ở hầu hết các quốc gia thậm chí ngay tại nước bản xứ là nước Anh. Chính vì vậy, từ tháng 9/2014, các nội dung ngữ pháp, đánh vần, chấm câu….tiếng Anh đã được đưa vào chương trình tiểu học chính thức ở Anh trong một nỗ lực của chính phủ nước này nhằm cải thiện trình độ tiếng Anh của học sinh.

Bạn cần đăng nhập để trả lời bài viết này
Đăng ký nhận mail
Đăng ký nhận mail